Crime 24 Tass

बल्लारपूर वनपरिक्षेत्रातील वाघिणीचा मृतदेह आढळला

चंद्रपूर 27 नोव्हेंबर  : चंद्रपूर जिल्ह्यातील बल्लारपूर वनपरिक्षेत्रात आज, शनिवारी एका वाघिणीचा मृतदेह शनिवारी आढळून आल्याने एकच खळबळ उडाली.


बल्लारपूर वनपरिक्षेत्रातील कारवा उपक्षेत्रांतर्गत कारवा- १ नियतक्षेत्रातील कक्ष क्रमांक ५०० मध्ये वाघिणीचा मृतदेह दिसून आला. तिचे वय ६ वर्षांचे असून सुमारे चार दिवसांपूर्वीच तिचा मृत्यू झाल्याने तिच्या मृत्यूचे नेमके कारण समजू शकले नाही. वाघिणीचे शवविच्छेदन राष्ट्रीय व्याघ्र प्राधिकरणाच्या मार्गदर्शक तत्वानुसार त्यांचे प्रतिनिधी पशुवैद्यकीय अधिकारी डॉ. विलास ताजने व डॉ. कुंदन पोडचेलवार यांनी केले. मृत वाघिणीचे सर्व अवयव शाबूत असून मृत्यूचे खरे कारण जाणून घेण्याकरता व्हीसेरा नमुने प्रयोगशाळेत पाठवण्यात येणार आहे. मध्यवर्ती रोपवाटिका कारवा येथे शवविच्छेदनानंतर वाघिणीचे दहन करण्यात आले.

crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]