Crime 24 Tass

होमगार्डना ३६५ दिवस सेवा देऊन इतर राज्यांच्या धर्तीवर नियमित करावे – आमदार डॉ.परिणय फुके

उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना पत्र लिहून गृहरक्षकांची आर्थिक दुर्दशा सांगितली..

महाराष्ट्र राज्यात 1946 पासून सेवा देणारी होमगार्ड संघटना 76 वर्षांनंतरही आपल्या दुर्दशेचे अश्रू ढाळत आहे. आजही आपले कर्तव्य बजावत होमगार्ड प्रत्येक संकटात, आपत्तीत, कायदा सुव्यवस्था, मोर्चे, आंदोलने, धार्मिक उत्सवात पोलीस कर्मचाऱ्यांच्या खांद्याला खांदा लावून उभे असतात, मात्र आजही राज्यात त्यांच्यावर अन्याय होत आहे. त्यांना वर्षातून 30 ते 40 दिवस काम दिले जात असून वेतन नाममात्र आहे.

महाराष्ट्र राज्यातील होमगार्डच्या ज्वलंत प्रश्नाबाबत आमदार डॉ.परिणय फुके पुन्हा एकदा पुढे आले आहेत. होमगार्डना ३६५ दिवसांचे काम देऊन नियमित करावे, अशी मागणी आमदार श्री.फुके यांनी राज्यातील जनता हितैषी शिंदे-फडणवीस सरकारकडे केली आहे.

आमदार डॉ.परिणय फुके यांनी उपमुख्यमंत्री श्री देवेंद्र फडणवीस यांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे की, केंद्र सरकारच्या मार्गदर्शक सूचनांनुसार महाराष्ट्र वगळता इतर राज्यात होमगार्डना नियमित सेवेची संधी दिली जात आहे. गेल्या पाच वर्षातील फडणवीस सरकारने होमगार्डची आर्थिक स्थिती आणि त्यांचे काम पाहून त्यांना राज्यात १८० दिवस काम दिले आणि त्याची अंमलबजावणी केली.मात्र पाच वर्षांनंतर फसवणूक करून सत्तेवर आलेल्या महाविकास आघाडी सरकारने होमगार्डवर अन्याय करून 180 दिवसांचे काम बंद पाडण्याचे पाप केले.

आज होमगार्डच्या कुटुंबाची आर्थिक परिस्थिती हलाखीची आहे. राज्यात 55 हजारांहून अधिक होमगार्ड सरकारकडून नियमितीकरण आणि पगारवाढीच्या प्रतीक्षेत आहेत. होमगार्ड्सबाबत योग्य ती पावले उचलून त्यांना न्याय द्यावा, अशी मागणी त्यांनी उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याक

crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]