Crime 24 Tass

Bhandara crime: भर दिवसा शहरातील SBI बँकेत दरोडा

३.४५ मि. अचानक 112 वर कोणाचा तरी फोन आला की, शहरातील केशव भवन येथील एसबीआय शाखेत दरोडा पडला असून दरोडेखोरांनी आत घुसून बँक अधिकारी, कर्मचारी व नागरिकांना ओलीस ठेवले आहे. दरोडेखोरांची संख्या तीन आहे.

या घटनेची माहिती मिळताच पोलीस विभागाचे एलसीबी, बीडीडीएस, डग स्कॉट, फिंगर प्रिंट एक्सपर्ट, फॉरेन्सिक विभागाचे पथक या घटनेत पोहोचले. बँकेबाहेर उभ्या असलेल्या लोकांना पोलीस सुरक्षित स्थळी घेऊन जातात. त्यानंतर काही पोलीस बँकेच्या आत जातात आणि दरोडेखोरांच्या चर्चेत अडकतात. व त्यांचे लक्ष इतरत्र वितरीत करून त्यांच्या हातातील शस्त्र हिसकावून त्यांना अटक केली.

वास्तविक ही पोलीस खात्याची मॉक ड्रील होती. सणासुदीच्या निमित्ताने बँकांमध्ये बॅग उचलणे, चोरीच्या घटना वाढतात. ही बाब लक्षात घेऊन पोलिस विभागातर्फे मॉक ड्रीलचे आयोजन करण्यात आले होते.

या संदर्भात बँक व्यवस्थापक अरविंद कुमार यांची परवानगी घेऊन पोलीस अधीक्षक लोहित मतानी यांनी या मॉक ड्रीलचे आयोजन केले होते. हकीकत नागरिकांना समजल्यानंतर काही वेळापूर्वीपर्यंत घाबरलेल्या नागरिकांच्या चेहऱ्यावर आनंद दिसू लागला आणि त्यांनी सुटकेचा नि:श्वास सोडला.

crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]