Crime 24 Tass

UPSC Mains Result 2022 Out:यूपीएससी नागरी सेवा मुख्य परीक्षा 2022 चा निकाल जाहीर झाला, या प्रकारे तपासा

UPSC CSE Mains Result 2022 Announced: केंद्रीय लोकसेवा आयोगाने (UPSC) नागरी सेवा मुख्य परीक्षा 2022 चा निकाल जाहीर केला आहे.

केंद्रीय लोकसेवा आयोगाने (UPSC) नागरी सेवा मुख्य परीक्षा 2022 चा निकाल जाहीर केला आहे. परीक्षेला बसलेले उमेदवार अधिकृत वेबसाइट upsc.gov.in वर निकाल पाहू शकतात. मुख्य परीक्षा 16 सप्टेंबर ते 25 सप्टेंबर दरम्यान व्यक्तिनिष्ठ पद्धतीने घेण्यात आली.

आयोगाने परीक्षेत उत्तीर्ण झालेल्या उमेदवारांचे रोल नंबर जाहीर केले आहेत. जे मुख्य पात्र आहेत त्यांना मुलाखत / व्यक्तिमत्व चाचणीसाठी निवडले जाईल. मुलाखत 275 गुणांची असेल आणि किमान पात्रता गुण नाहीत. त्यानंतर, निवडलेल्या उमेदवारांना विविध अखिल भारतीय सेवा आणि केंद्रीय नागरी सेवांमध्ये IAS, IPS, IFS, IRS आणि IRTS प्रशासकीय पदांवर नियुक्ती दिली जाईल.
या उमेदवारांच्या व्यक्तिमत्व चाचणी (मुलाखती) च्या तारखा योग्य वेळी सूचित केल्या जातील, जे संघ लोकसेवा आयोगाच्या कार्यालयात, ढोलपूर हाऊस, शाहजहान रोड, नवी दिल्ली-110069 येथे होईल. व्यक्तिमत्व चाचणी अर्थात मुलाखतीचे वेळापत्रक नंतर जाहीर केले जाईल. याआधी, पात्र उमेदवारांनी तपशीलवार अर्जाचा फॉर्म म्हणजेच DAF-2 अनिवार्यपणे भरावा.

उमेदवारांनी हे लक्षात ठेवावे की या उमेदवारांची उमेदवारी तात्पुरती आहे कारण ते सर्व बाबतीत पात्र आहेत. उमेदवारांनी त्यांच्या पात्रता/आरक्षण दाव्यांच्या समर्थनार्थ मूळ प्रमाणपत्रे जसे की वय, शैक्षणिक पात्रता, समुदाय, आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत विभाग, बेंचमार्क अपंग व्यक्ती (PWBD) आणि इतर कागदपत्रे जसे की TA फॉर्म इत्यादी त्यांच्या व्यक्तिमत्त्वाच्या वेळी सादर करणे आवश्यक आहे. चाचणी (मुलाखत) सादर करावी लागेल.

UPSC Civil Service Exam Mains Result 2022 असे तपासा

निकाल तपासण्यासाठी उमेदवार खाली दिलेल्या या चरणांचे अनुसरण करू शकतात.

  1. युनियन लोकसेवा आयोगाच्या अधिकृत वेबसाइट upsc.gov.in ला भेट द्या.
  2. मुख्य पृष्ठावर उपलब्ध असलेल्या UPSC नागरी सेवा मुख्य निकाल 2022 लिंकवर क्लिक करा.
  3. एक नवीन PDF फाईल उघडेल जिथे उमेदवार त्यांचे नाव आणि रोल नंबर तपासू शकतात.
  4. पृष्ठ डाउनलोड करा आणि पुढील आवश्यकतेसाठी त्याची हार्ड कॉपी ठेवा.
crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]