Crime 24 Tass

पूर्व विदर्भातील धान उत्पादक शेतकऱ्यांना खरीप हंगामात बोनस देऊन शासन न्याय देईल – आ. डॉ. परिणय फुके

शिंदे-फडणवीस सरकारने शेतकऱ्यांच्या प्रश्नावर सकारात्मक पुढाकार घेतला..

नागपूर. पूर्व विदर्भातील भंडारा, गोंदिया, चंद्रपूर, गडचिरोली आणि नागपूर हे धान उत्पादक जिल्हे म्हणून ओळखले जातात. येथे खरीप आणि रब्बी हंगामात धानाचे उत्पादन घेतले जाते. मात्र यावर्षी बियाणे, खते, औषधांच्या किमतीत झालेली वाढ, मजुरीच्या खर्चात झालेली वाढ, डिझेलचे दर वाढल्याने शेतकऱ्यांना पिकांवर जास्त खर्च करावा लागला. याशिवाय पुरामुळे गंभीर आर्थिक संकटातून जावे लागते. अशा परिस्थितीत शेतकरी हितैषी शिंदे/फडणवीस सरकारकडून या भागातील शेतकर्‍यांना सकारात्मक सहयोगाच्या मोठ्या अपेक्षा आहेत.

भंडारा-गोंदिया विधानपरिषद मतदारसंघाचे आमदार डॉ.परिणय फुके यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेंट घेऊन आणि पत्र पाठवून पूर्व विदर्भातील शेतकऱ्यांना वर्ष 2022-23 च्या खरीप हंगामासाठी धानावर बोनस देण्याची मागणी केली आहे.

शेतकऱ्यांप्रती सकारात्मक पुढाकार घेत सरकारने उद्यापासून नागपुरात सुरू होणाऱ्या हिवाळी अधिवेशनात निर्णायक भूमिका बजावण्याचे आश्वासन दिले आहे. श्री.फुके म्हणाले, शासनाने शेतकऱ्यांच्या दृष्टीने सकारात्मक पावले उचलण्यापूर्वी विदर्भातील भात उत्पादक शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा मिळणार आहे. या आश्वासनाबद्दल डॉ परिणय फुके व भंडारा चे आमदार नरेंद्र भोंडेकर यांनी सरकारचे आभार मानले.

crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]