Crime 24 Tass
शिंदे-फडणवीस सरकार

शिंदे-फडणवीस सरकारने केली वचनपुर्ति ची पूर्तता, धान उत्पादक शेतकऱ्यांना मिळणार हेक्टरी 15 हजार बोनस – डॉ. परिणय फुके

केंद्र सरकारने राज्य सरकारकडून 15 लाख मेट्रिक टन धान खरेदी करण्यास मान्यता दिली..

नागपूर. पूर्व विदर्भातील भंडारा, गोंदिया, चंद्रपूर, गडचिरोली आणि नागपूर हे धान उत्पादक जिल्हे म्हणून ओळखले जातात. येथे खरीप आणि रब्बी हंगामात धानाचे उत्पादन घेतले जाते. मात्र यावर्षी बियाणे, खते, औषधांच्या किमतीत झालेली वाढ, मजुरीच्या खर्चात झालेली वाढ, डिझेलचे दर वाढल्याने शेतकऱ्यांना पिकांवर जास्त खर्च करावा लागला. याशिवाय पुरामुळे गंभीर आर्थिक संकटातून जावे लागते. अशा परिस्थितीत शेतकरी हितैषी शिंदे/फडणवीस सरकारकडून या भागातील शेतकर्‍यांना सकारात्मक उपक्रमांच्या मोठ्या अपेक्षा होत्या.

भंडारा-गोंदिया जिल्ह्याचे माजी पालकमंत्री डॉ.परिणय फुके यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना थेट भेटून व पत्र लिहून पूर्व विदर्भातील शेतकऱ्यांना यंदाच्या 2022-23 च्या खरीप हंगामासाठी धानावर बोनस देण्याची मागणी केली होती. सरकार ने शेतकऱ्यांसाठी सकारात्मक पुढाकार घेत नागपूर अधिवेशनात निर्णायक भूमिका बजावण्याचे आश्वासन दिले होते.

या आश्वासनाच्या अनुषंगाने शिंदे-फडणवीस सरकारने धान उत्पादक शेतकऱ्यांना बोनस देण्याच्या मुद्द्यावर सकारात्मक पाऊल टाकले आणि आज विधानभवनात धानावर बोनस जाहीर करून आश्वासन पूर्ण केले. आता जिल्ह्यातील ५ लाख धान उत्पादक शेतकऱ्यांना हेक्टरी १५ हजार रुपये बोनस दिला जाणार आहे. ही मर्यादा 2 हेक्टरपर्यंत असेल. ऑनलाइन प्रणालीद्वारे शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात बोनस जमा होणार आहे.

गोंदिया-भंडारा जिल्ह्याचे माजी पालकमंत्री डॉ. परीणय फुके म्हणाले की, सरकारच्या या घोषणेने पूर्वी विदर्भातील धान उत्पादक शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. पूर्व विदर्भातील सर्व धान उत्पादक शेतकऱ्यांच्या वतीने मी शासनाचे मनःपूर्वक आभार मानतो.

crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]