Crime 24 Tass

ICC प्लेअर ऑफ द मंथ विजेता ऑगस्ट 2023

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषद (ICC) ने ऑगस्ट 2023 साठी ICC Player of the Month म्हणून नावाजलेल्या आंतरराष्ट्रीय स्टार्सचा नवीनतम संच उघड केला आहे. आयर्लंडची आर्लिन केली आणि पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझम यांना ऑगस्ट 2023 साठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषद (ICC) महिन्यातील सर्वोत्तम खेळाडू म्हणून गौरविण्यात आले आहे.

पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझम ऑगस्टमध्ये ICC पुरूष खेळाडूचा मंथ पुरस्कार जिंकणारा पहिला खेळाडू ठरला आहे. पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझमने अफगाणिस्तान आणि नेपाळ विरुद्धच्या एकदिवसीय सामन्यांमध्ये केलेल्या अपवादात्मक कामगिरीबद्दल ऑगस्ट 2023 चा ICC पुरूष खेळाडूचा महिना पुरस्कार जिंकला. बाबरने कारकिर्दीत तिसऱ्यांदा हा मान पटकावला कारण जागतिक क्रमवारीत अव्वल क्रमांकाच्या फलंदाजाने खेळाच्या 50 षटकांच्या फॉरमॅटमध्ये आपला दबदबा कायम ठेवला. एकंदरीत बाबरने महिन्यात 66 च्या सरासरीने आणि 92.30 च्या स्ट्राईक रेटने 264 धावा केल्या.

नेदरलँड्सविरुद्धच्या T20 आंतरराष्ट्रीय विजयात प्रभावी गोलंदाजी केल्याबद्दल आयर्लंडच्या आर्लीन केलीला महिला खेळाडू म्हणून घोषित करण्यात आले. केलीने नेदरलँडची युवा खेळाडू आयरिस झविलिंग आणि मलेशियाची अष्टपैलू खेळाडू अण्णा हमीजाह हाशिम यांचा पराभव करून प्रतिष्ठित मासिक पुरस्कार जिंकला. उजव्या हाताच्या वेगवान गोलंदाजाने नेदरलँड विरुद्ध आयर्लंडच्या तीन सामन्यांच्या T20 मालिकेदरम्यान चमकदार कामगिरी केली, फक्त 4.30 च्या सरासरीने 10 विकेट्स घेत, तिच्या संघाला मालिका 3-0 ने क्लीन स्वीप करण्यात मदत केली.

खेळाडूंच्या नियमित प्रयत्नांची कबुली देण्यासाठी, आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) 2021 मध्ये पुरुष आणि महिला क्रिकेटपटूंसाठी ‘प्लेअर ऑफ द मंथ’ पुरस्कार सुरू केले. विजेत्याची निवड करण्यासाठी, ICC ने एक स्वतंत्र मतदान अकादमी स्थापन केली ज्यामध्ये जगाच्या विविध कानाकोपऱ्यातील माजी क्रिकेटपटू, समालोचक आणि पत्रकार यांचा समावेश आहे.

हे अधिकारी चाहत्यांच्या मदतीने ICC पुरूष खेळाडूचा महिना आणि ICC महिला खेळाडूचा महिना अंतिम ठरवतात. प्रक्रियेशी संबंधित आहे, ICC पुरस्कार नामांकन समिती एका विशिष्ट महिन्यात वैयक्तिक कामगिरी आणि खेळाडूंच्या एकूण कामगिरीवर आधारित मासिक पुरस्कारांसाठी तीन नामांकित व्यक्तींची निवड करते.

सर्व स्पर्धा परीक्षांसाठी महत्त्वाचे तथ्यः

  • ICC मुख्यालय: दुबई, संयुक्त अरब अमिराती
  • ICC ची स्थापना: 15 जून 1909
  • ICC CEO: ज्योफ अल्लार्डिस
  • आयसीसी अध्यक्ष: ग्रेग बार्कले
crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]