Crime 24 Tass

राहुल म्हणाले- महिला आरक्षणातून जनगणना-परिसीमनची अट काढून टाका:आजच लागू करा; सरकार OBC जनगणनेवरून लक्ष हटवत आहे

राहुल गांधी यांनी शुक्रवारी पत्रकार परिषद घेतली. ते म्हणाले, ‘महिला आरक्षण हे चांगले पाऊल आहे, मात्र त्यावर दोन अटी घालण्यात आल्या आहेत. याची अंमलबजावणी करण्यापूर्वी जनगणना आणि सीमांकन करावे लागेल. हे काम करायला बरीच वर्षे लागतील. महिला आरक्षणाची आजपासूनच अंमलबजावणी होऊ शकते, हे सत्य आहे. भाजपने या दोन्ही अटी काढून टाकाव्यात.राहुल पुढे म्हणाले- ही काही गुंतागुंतीची बाब नाही, पण सरकारला हे करायचे नाही. सत्य हे आहे की ते आजपासून 10 वर्षांनी लागू होईल. होईल की नाही हेही माहीत नाही.

राहुल म्हणाले- सरकार ओबीसी जनगणनेवरून लक्ष हटवत आहे

राहुल म्हणाले- महिला आरक्षण ही वळवण्याची खेळी आहे. यातून लोकांचे लक्ष ओबीसी जनगणनेकडे वळवले जात आहे. मला भारतात किती ओबीसी आहेत हे शोधायचे आहे. जितके आहेत त्यांना भागीदारी मिळावी.त्यांनी सरकारकडे मागणी केली – जात जनगणनेसाठी गोळा केलेला डेटा सार्वजनिक करा. यावरून ओबीसी किती आहेत हे कळेल. त्यानंतर नव्याने जातनिहाय जनगणना करण्यात यावी.

राहुल यांनी विचारले- 90 पैकी फक्त 3 ओबीसी अधिकारी का?

राहुल गांधी म्हणाले- मी संसदेत कॅबिनेट सचिवांबद्दल प्रश्न विचारला होता. मी विचारले की देशातील 90 महत्त्वाच्या अधिकाऱ्यांपैकी फक्त 3 ओबीसी का आहेत? ओबीसी अधिकारी देशाच्या बजेटच्या फक्त 5% का नियंत्रित करतात? यावर सरकारचे म्हणणे आहे की लोकसभेत ओबीसींना प्रतिनिधित्व आहे.राहुल पुढे म्हणाले- आपल्या सर्वांना माहित आहे की संसदेत कोणताही खासदार निर्णय घेऊ शकत नाही. पण त्यांच्याकडे सत्ता नाही. देश चालवण्यात त्यांचा काहीही सहभाग नाही. तुम्हाला देश चालवताना सहभाग हवा का, असा सवाल त्यांनी ओबीसी तरुणांना केला. मिळायला हवे तर तुमची लोकसंख्या फक्त 5% आहे का?

शहा यांचे उत्तर- देश सरकार चालवते, सचिव नाही

राहुल यांच्या प्रश्नाला अमित शहा यांनी उत्तर दिले होते. राहुल यांचे नाव न घेता ते म्हणाले की, देश सरकार चालवते, सचिव नाही. कोणत्याही एनजीओने चिट तयार करून दिली तर आम्ही सांगतो. त्यांनी सांगितले की भाजपच्या एकूण खासदारांपैकी 85 ओबीसी आहेत. भाजपच्या एकूण आमदारांपैकी 27% ओबीसी आहेत. एकूण भाजप आमदारांपैकी 40% ओबीसी आहेत.

90 वर्षांपूर्वी 52% ओबीसी होते: त्यानंतर मोजणी का झाली नाही?

सरकारने महिला आरक्षण विधेयक आणल्यानंतर जात जनगणनेची मागणी पुन्हा जोर धरू लागली आहे. शेवटच्या वेळी जातीनिहाय लोकसंख्येची मोजणी 1931 मध्ये झाली होती, जेव्हा देशातील 52% लोकसंख्या ओबीसी होती. त्यानंतर त्याची मोजणी झाली नाही, मोजणी झाली तरी ती सार्वजनिक करण्यात आली नाही.

crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]