Crime 24 Tass

Elon Musk bought Twitter: एलोन मस्कने ट्विटर विकत घेतले, जाणून घ्या संपूर्ण कंपनी किती किंमतीला विकली गेली

जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती असलेल्या इलॉन मस्कचे ट्विटर विकत घेण्याचे स्वप्न साकार झाले आहे. एलोन मस्कची ऑफर स्वीकारून कंपनीच्या बोर्डाने विक्रीला मान्यता दिली.

इलॉन मस्क यांची 100% भागीदारी आहे
इलॉन मस्कने काही काळापूर्वी ट्विटरमध्ये 9% स्टेक विकत घेतला होता. आता इलॉन मस्कने ट्विटर इंक मध्ये 100% हिस्सा विकत घेतला आहे. त्यांनी ट्विटर कंपनी $54.20 प्रति शेअर या दराने विकत घेतली आहे. गेल्या काही आठवड्यांपासून ट्विटर कंपनी एलोन मस्कच्या इलॉनच्या ऑफरवर विचार करत होती. आता बोर्डाची संमती मिळाल्यानंतर कंपनीने आता ट्विटरची विक्री करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

कंपनीच्या संचालक मंडळाचे अध्यक्ष डॉ
ट्विटरच्या स्वतंत्र मंडळाचे अध्यक्ष ब्रेट टेलर म्हणाले: “ट्विटर बोर्डाने अॅलनच्या मूल्य, निश्चितता आणि वित्तपुरवठा या प्रस्तावाकडे गांभीर्याने विचार केला आहे. करारानंतर, ट्विटरच्या सर्व भागधारकांना रोखीने चांगला प्रीमियम मिळेल, ज्याचा फायदा भागधारकांना होईल. आम्हाला वाटते की ट्विटरच्या शेअरहोल्डरसाठी ही एक उत्तम संधी आहे.

आम्हाला आमच्या संघांचा अभिमान आहे: पराग अग्रवाल
ट्विटरचे सीईओ पराग अग्रवाल म्हणाले, “ट्विटरचा एक उद्देश आणि प्रासंगिकता आहे ज्याचा संपूर्ण जगावर परिणाम होतो. आम्‍हाला आमच्‍या टीमचा मनापासून अभिमान आहे आणि यापेक्षा अधिक महत्‍त्‍वाच्‍या कामाने प्रेरित झालो आहोत.

‘भाषण स्वातंत्र्य हा लोकशाहीचा मूलभूत अधिकार आहे’
त्याच वेळी, कंपनीचे नवीन मालक एलोन मस्क म्हणाले, ‘भाषण स्वातंत्र्य हा कोणत्याही लोकशाहीचा मूलभूत अधिकार आहे. ट्विटर हे असेच एक डिजिटल टाउन आहे, जिथे मानवतेच्या भविष्यासाठी विविध मुद्द्यांवर चर्चा केली जाते. ट्विटरमध्ये प्रचंड क्षमता आहे. मला त्यात नवीन वैशिष्ट्ये जोडून ते पूर्वीपेक्षा चांगले बनवायचे आहे. मी कंपनीसोबत काम करण्यास उत्सुक आहे. ते अनलॉक केल्याबद्दल मी वापरकर्त्यांचे आभार मानतो.

crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]