Crime 24 Tass
crime24tass news

NIRF रँकिंग 2022 मध्ये जामिया हमदर्दने फार्मसीसाठी अव्वल स्थान कायम

फार्मसीसाठी NIRF रँकिंग 2022 आज, 15 जुलै 2022 रोजी प्रसिद्ध करण्यात आली आहे. जामिया हमदर्दने भारतातील टॉप फार्मसी कॉलेजमध्ये अव्वल स्थान कायम ठेवले आहे. NIRF रँकिंग 2021 आणि 2020 मध्येही जामिया हमदर्द पहिल्या स्थानावर आहे. टॉप फार्मसी कॉलेज 2022 साठी संपूर्ण यादी खाली शेअर केली आहे.

टॉप फार्मसी कॉलेजांसाठी 2022 जाहीर झाले आहेत! NIRF रँकिंग 2022 केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेद्र प्रधान यांनी आज, 15 जुलै 2022 रोजी जारी केले. 2022 च्या यादीनुसार, जामिया हमदर्दने पुन्हा एकदा भारतातील शीर्ष फार्मसी कॉलेज म्हणून अव्वल स्थान मिळवले आहे.
जामिया हमदर्द, नवी दिल्ली प्रथम, NIPER हैदराबाद आणि पंजाब विद्यापीठ अनुक्रमे 2 आणि 3 क्रमांकावर आहे. NIRF 2022 रँकिंगवर आधारित भारतातील टॉप फार्मसी कॉलेजेसची संपूर्ण यादी खाली शेअर केली आहे.

 • NIRF रँकिंग 2022 – टॉप फार्मसी कॉलेजेस
 • संस्थेचे नाव 2022 रँक
 • जामिया हमदर्द, नवी दिल्ली १
 • नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ फार्मास्युटिकल एज्युकेशन अँड रिसर्च, हैदराबाद 2
 • पंजाब विद्यापीठ, चंदीगड ३
 • नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ फार्मास्युटिकल एज्युकेशन अँड रिसर्च, मोहाली 4
 • बिर्ला इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी अँड सायन्स, पिलानी 5
 • जेएसएस कॉलेज ऑफ फार्मसी, ऊटी 6
 • इन्स्टिट्यूट ऑफ केमिकल टेक्नॉलॉजी, मुंबई 7
 • जेएसएस कॉलेज ऑफ फार्मसी, म्हैसूर 8
 • मणिपाल कॉलेज ऑफ फार्मास्युटिकल सायन्सेस, मणिपाल 9
 • नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ फार्मास्युटिकल एज्युकेशन अँड रिसर्च, अहमदाबाद

नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ फार्मास्युटिकल एज्युकेशन अँड रिसर्च किंवा NIPER च्या तीन शाखांनी भारतातील टॉप 10 फार्मसी कॉलेजेसच्या यादीत स्थान मिळवले आहे. NIPER हैदराबाद दुसऱ्या, मोहाली चौथ्या आणि अहमदाबाद 10व्या स्थानावर आहे.
जामिया हमदर्दने भारतातील फार्मसीसाठी प्रमुख महाविद्यालय म्हणून आपले अव्वल स्थान कायम ठेवले आहे. याने 2021 आणि 2020 या वर्षांमध्ये प्रथम क्रमांक मिळवला आहे. NIRF रँकिंग 2022 आज 11 श्रेणींसाठी सादर करण्यात आली – एकूणच, विद्यापीठ, महाविद्यालय, व्यवस्थापन, कायदा, आर्किटेक्चर, अभियांत्रिकी, वैद्यकीय, दंत, फार्मसी आणि संशोधन.

crime24tass
Author: crime24tass

Leave a Comment

[espro-slider id=28419]